หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 65 ประจำปีการศึกษา 2558 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 5 วันที่ 28-29 กันยายน 2558

[ ทั้งหมด   28 ก.ย. 2558   29 ก.ย. 2558   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 29 ก.ย. 2558

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 762 อ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร2ชั้น1 ห้อง ป.5/1 29 ก.ย. 2558 09.00-16.00
2 765 ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร2ชั้น1 ห้อง ป.4/2 29 ก.ย. 2558 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 757 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง อาคารธ.ออมสิน 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 754 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง ห้องป.2 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 หอประชุมอำเภอฮอด 29 ก.ย. 2558 09.00-16.00
2 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 หอประชุมอำเภอฮอด 29 ก.ย. 2558 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 768 โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร2ชั้น 2 ห้อง ป.5/2 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 751 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 5 ห้องประชุมออบหลวง 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร2ชั้น 2 ห้อง ป.6/2 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร1ชั้น2 ห้อง ป.2/3 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร1ชั้น2 ห้อง ป.3/1 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร1ชั้น2 ห้อง ป.3/1 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม ห้องเรียนวิทย์ ห้อง อาคาร 1 ชั้น 2 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร1 ชัน 1 ห้อง ป.2/1และป.2/2 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.3/2 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร1 ชัน 1 ห้อง ป.1/2และป.1/1 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
4 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
5 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
6 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
7 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
8 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
9 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
10 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม หอประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 771 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ม.3/1 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 774 กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ม.1/1 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 782 เล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิทยาศาสตร์ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
4 778 การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ม.3/2 29 ก.ย. 2558 09.30-12.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 สนามกีฬาเทศบาลท่าข้าม หอประชุมเทศบาลท่าข้าม 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 สนามกีฬาเทศบาลท่าข้าม (หลังสพป.ชม.5) 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 สนามกีฬาเทศบาลท่าข้าม (หลังสพป.ชม.5) 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
4 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคารคอมพิวเตอร์ ชั้น 1 ห้อง ประชุม 29 ก.ย. 2558 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 029 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง ห้องคอมพิวเตอร์ อาคาร 1 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
2 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง ห้องคอมพิวเตอร์ อาคาร 1 29 ก.ย. 2558 09.00-15.00
4 011 การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง ห้องคอมพิวเตอร์ อาคาร 1 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
5 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง ห้องคอมพิวเตอร์ อาคาร 1 29 ก.ย. 2558 09.00-15.00
6 021 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม ห้องคอม 1 อาคารคอมพิวเตอร์ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
7 025 การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังลุง ห้องคอมพิวเตอร์ อาคาร 1 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 251 การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม ห้องนาฏศิลป์ ห้อง อาคารคอมพิวเตอร์ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต๊นท์ที่ 28 - 31 สนามฟุตบอล ประตูทิศเหนือ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต๊นท์ที่ 40-46 สนามเซปัคตะกร้อ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต๊นท์ที่ 32-39 สนามฟุตบอลประตูกลาง 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต้นท์ที่ 32-39 สนามฟุตบอลประตูกลาง 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต๊นท์ที่ 40-46 สนามเซปัคตะกร้อ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
6 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต้นที่49-50 ประตูทางเข้าทิศใต้ 29 ก.ย. 2558 13.00-16.00
7 034 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต้นที่49-50 ประตูทางเข้าทิศใต้ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต้นที่49-50 ประตูทางเข้าทิศใต้ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม เต๊นท์ที่ 32-39 สนามฟุตบอลประตูกลาง 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคารเรียน ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตฯ 29 ก.ย. 2558 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 237 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิทย์ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00
2 242 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าข้าม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิทย์ 29 ก.ย. 2558 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ข้อมูลผู้ประสานงาน 1.นายจิรเมธ จันทบูรณ์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา โทร.081-2877539 2.นางนฤมล จันทร์เขียว โทร.089-9999151 3.น.ส.วราภรณ์ ปันทนันท์ โทร.085-6209717
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]